Câu hỏi:
Hỏi về thủ tục tách thửa
Tên tôi là Phạm Đình Tú, tôi có lô đất vừa chuyển mục đích một phần diện tích từ đất ao sang đất ở, diện tích chuyển mục đích là 128,5m2, thửa đất số 576, tờ bản đồ số 14, địa chỉ thửa đất:Thôn An Lạc 3, xã An Vinh, huyện Quỳnh Phụ.Nay tôi muốn tách thửa đất sau khi đã chuyển mục đích ra làm 2 thửa, đất của tôi thuộc đất kẹp khu dân cư chứ không phải đất 372. Liệu tôi có tách thửa được không?. Rất mong được sự hỗ trợ từ phía cơ quan. Tôi xin chân thành cảm ơn.
Trả lời có tính chất tham khảo
  • Ngày 23/01/2019, UBND huyện Quỳnh Phụ có Quyết định số 650/QĐ-UBND cho phép ông Phạm Đình Tú và bà Nguyễn Thị Lụa được chuyển mục đích sử dụng đất từ đất BKH sang đất ở; trong đó diện tích chuyển mục đích sang đất ở là 128,5m2 (01 lô đất ở); vị trí, ranh giới được xác định theo bản vẽ quy hoạch đã được UBND huyện Quỳnh Phụ phê duyệt ngày 17/01/2019.
    Theo quy định tại khoản 6, Điều 6 Quyết định số 07/2014/QĐ-UBND ngày 30/6/2014 của Ủy ban nhân dân bet365 có những phương thức nạp tiền nào_cá cược bóng đá việt nam_link vào bet365 mới nhất đã được sửa đổi bổ sung tại khoản 2 Điều 1 Quyết định số 08/2018/QĐ-UBND ngày 23/8/2018 của Ủy ban nhân dân bet365 có những phương thức nạp tiền nào_cá cược bóng đá việt nam_link vào bet365 mới nhất thì: “6. Thửa đất ở thuộc khu vực đã có quy hoạch chi tiết chia lô đất ở được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền phê duyệt hoặc khu vực đã có Thông báo thu hồi đất thì không được phép tách thửa đất . . .”.
    Do đó, thửa đất ông Phạm Đình Tú và bà Nguyễn Thị Lụa được chuyển mục đích sử dụng đất theo bản vẽ quy hoạch đã được UBND huyện Quỳnh Phụ phê duyệt ngày 17/01/2019 (thành 01 lô đất ở) không thuộc trường hợp được tách thửa đất./.
    01/04/2019  |  Cập nhật nội dung Cổng TTĐT đã phản hồi